ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงศิรินภา คูณทวี |
1. นางจงดี บูรณประเสริฐกุล |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงรัตติกาล ทรัพย์มา |
1. นายภูวดล จินดาละออง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงทิพย์สุวรรณ โพธิ์มณี 2. เด็กหญิงพิชชาภา กระจ่างพุ่ม |
1. นางเมธาวี อู่เงิน 2. ว่าที่ร้อยตรีธนากร งามกระจาย |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายพุฒิธาดา อู่เงิน 2. นางสาวเขมวิกา เม่งก่วง |
1. นางดวงเดือน นามนัย 2. นายสายันต์ เดชสายบัว |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวธารใส สีสุก |
1. นางสาวอรวรรณ กลิ่นกลุ่น |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปรียาภรณ์ อาตมนตรี 2. นางสาวสุชาวดี ณะจินดา 3. เด็กหญิงอัญชิสา อยู่คง |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงสกุลรัตน์ นุ้ยเนาวลักษณ์ 2. นางสาวสุอังคนา หนูชู |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวฉันชนก แก้วกงพาน 2. นางสาววิภวานี นาวีสาคร 3. นางสาวอารียา พ่วงปรีชา |
1. นางสาวปัทมา สุวรรณนัง 2. นางสาวทัศนีย์ เขียวขำ |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจิราภา มีชำนาญ 2. นางสาวฑิฆัมพร รากทอง 3. นางสาวพัฒน์นารี ศรีวัฒนกุล |
1. นางสาวทิพย์เกษร จันทร์แจ 2. นางสาวรุ่งอรุณ จิตรตั้งตรง |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายศุภณัฐ พ่วงสุข 2. เด็กชายอัฟบาส เศรษฐสุข |
1. นางเกศินี แสงฉัตรแก้ว 2. นางอนุชธิดา ชูชื่น |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนกร เครือวัลย์ 2. นางสาวสุธิดา สุขสูงเนิน |
1. นางเกศินี แสงฉัตรแก้ว 2. นายวุฒิพร สีแดง |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายศากยะ เทพสาร |
1. นายธนิต พงษ์รอด |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกิจจาร์ เพชรปานกัน |
1. นางสาววาสนา นาวาทอง |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวสุรัตน์ มณีรัตนะพร |
1. นางสาวเกวลี ตระกูลสุขทรัพย์ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัชชา แสงประสาท |
1. นางสาวลลิตา ตุ้มสี |
15 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวบุษกร แตงเอี่ยมใหญ่ 2. นายพีรพล คะชะนา 3. นางสาวเพ็ชร์พิชฌาย์รัตน์ นาเมืองรักษ์ |
1. นางสาวภาสิณี ขุนรุ่งเรือง 2. นางสาวทัศน์วรรณ กลิ่นอุบล |
16 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
86.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกนกวรรณ กุ้ยวงตาล 2. นางสาวปิยาพัชร ณัฏฐศาสตร์ 3. นางสาวพาขวัญ รากทอง |
1. นางสาวสุวิมล เปี่ยมกลัด 2. นางสาวสาริณี คงนุ่ม |
17 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก เอกวัตร 2. เด็กหญิงวโรชา บุราณศรี 3. เด็กหญิงอินทิรา กาลพัฒน์ |
1. นางสาวสาริณี คงนุ่ม 2. นางสาวหฤทัย ยอดเเก้ว |
18 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
83.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชนาพร พันธ์เสน 2. นางสาวพิชญ์ชญา สกุลหอม 3. นายพิพัฒน์ เเข็งธัญญะกรณ์ |
1. นางสาวสุวิมล เปี่ยมกลัด 2. นางสาวกรกรตพรม ทรายเเก้ว |
19 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
87.83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปุณยวีร์ สุ่มประดิษฐ 2. เด็กหญิงวิมลสิริ ทองไทร 3. เด็กชายศุภวิชญ์ คำเรือง |
1. นายรัสมิ์ชัย ศรีชาติ 2. นางสาวกนกวรรณ แสนสวัสดิ์ |
20 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
87.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวจิดาภา ดอกไม้กุล 2. นางสาวปิยะธิดา แซ่จันทร์ 3. นางสาวอารียา สงสัย |
1. นางกันยารัตน์ ดอกไม้กุล 2. นางสาวจารุณี ใจงาม |
21 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนันทกานต์ สุวรรณเกิด 2. เด็กหญิงสุพชฌาย์ รุ่งปวินวิธุรัศม์ |
1. นางสาวหฤทัย ยอดเเก้ว 2. นางสาวสาริณี คงนุ่ม |
22 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
95.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวภรภัทร เอี่ยมสะอาด 2. นายวรุฒพงศ์ กลิ่นเกลา |
1. นางสาวสุวิมล เปี่ยมกลัด 2. นางสาวสาริณี คงนุ่ม |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
90.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวนพวรรณ ใจเด็จ 2. นางสาวนัทชา กลิ่นน้อย 3. นางสาวสุวภัทร อยู่ดี 4. นางสาวอติพร จุติชัย 5. นางสาวเสาวภา คำดี |
1. นางสาวกนกพร บุปผาชาติ 2. นายเสฎฐวุฒิ ใจงาม |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 |
82.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณิชกานต์ ไกรเชย 2. นายธีรดนย์ เที่ยงพึงธรรม 3. นางสาวนันทวัน วรรณพุก 4. นายปัญญพนต์ อู่เงิน 5. นายภัทรชัย กุมารจันทร์ |
1. นายธีรศักดิ์ ด่านแก้ว 2. นางสาวสมิหรา เดชา |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
95.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวศิริกานต์ ม่วงมิตร |
1. นายเพทาย เฟื่องฟู |
26 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
88.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิรภัทร อ่วมเมือง 2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย จันทร์อิน |
1. นางสาวดวงใจ วิถีพานิชย์ 2. นางสาวกมลวรรณ คล้ายพันธ์ |
27 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. นายคเชนทร์ ตระกูลบุญรอด 2. นางสาวจันศศิพร คงสา |
1. นางสาวณัฐชวัล ไชยคำ 2. นางสาวพรรณทิภา ฉัตรภูมิ |
28 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวจริยาพร ทิพย์โภชน์ 2. นางสาวชณิตา งามคง 3. นางสาวชลิตา ช่างเกวียน 4. นางสาวทิศารัตน์ ทิมทับ 5. นางสาวธัญชนก เปล่งอุปการะ 6. นางสาวธีรกานต์ ฉุนราชา 7. นางสาวพัชรา ดวงรัตน์ 8. นางสาวพัทธทัย กองเพชร 9. นางสาวมณีรัตน์ แสนศรี 10. นางสาวมุทธิกา สังข์ทอง |
1. นายกฤษดา เกตุเมือง 2. นายอิสระ ทัศน์แก้ว 3. นางสาวหฤทัย ยอดแก้ว |
29 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนกร เตชะเจริญกิจ 2. เด็กชายศรัณย์ชัย พลับพลึงศรี |
1. นายปิยะพงษ์ นิลเถื่อน 2. นายดนัย ปั่นเทพ |
30 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายคุณานนท์ สุขศรี 2. นายจิรายุ แสงนาค |
1. นางสาวกัษมาภรณ์ รัตนวราภรณ์ 2. นายศิระ มีประมูล |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุกัญญา บานแย้ม |
1. นางสาวอโณทัย อ่วมเนตร |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวพิชชาภา พรมมา |
1. นางสาวธัญยธรณ์ ฤกษ์งามสง่า |
33 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายยศพนธ์ พิริยะธัญญากรม |
1. นางกัลยา รัศมีเพ็ญ |
34 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวประวีณา รินรัตน์ |
1. นางกัลยา รัศมีเพ็ญ |
35 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวรรณภร คงเพชรศักดิ์ |
1. นางสาวอโณทัย อ่วมเนตร |
36 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวอริศสรา นักดนตรี |
1. นายณัฐวุฒิ ดวงขยาย |
37 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปวีณ์นุช ตันสกุล |
1. นายณัฐวุฒิ ดวงขยาย |
38 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนกฤต กิ่งสวัสดิ์ |
1. นางกัลยา รัศมีเพ็ญ |
39 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 |
93.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกวิน มีทรัพย์ 2. เด็กชายปัณณธร ฤกษ์งามสง่า 3. เด็กหญิงศิรินภา ดวงกุนา |
1. นางจันทิมา ชื่นชม 2. นายณรงค์พรรณ รอดพ้น |
40 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายจักรินทร์ ถิ่นหาญวงศ์ 2. นายจาณุภาพ สังข์ผาด 3. นายทรงวุฒิ พูลสวัสดิ์ |
1. นางจันทิมา ชื่นชม 2. นายณรงค์พรรณ รอดพ้น |
41 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 |
88.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายฉัตรชัย เรืองศาสตร์ 2. เด็กหญิงชณิสรา ทวนแหลมน้อย 3. เด็กชายณัฐยศ เรืองทิพย์ 4. เด็กหญิงบงกถกร นาคแท้ 5. เด็กชายศุภณัฐ อุ่นแก้ว |
1. นายยุรนันท์ ยะโสธร 2. นางสาวศริญญา จันทร์จินดา |
42 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 |
91.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายพัสกร กลีบโกมุท 2. นายสรรเพชญ อินทเสม 3. นายหัตถกิจ จารุพงษ์ 4. นายอินทัช ปราศจาก 5. นายอิษวัฒน์ นิมิตรเจริญกุล |
1. นายยุรนันท์ ยะโสธร 2. นางสาวศริญญา จันทร์จินดา |
43 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
88.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอรรัชต์ สะตะ |
1. นางสาวศริญญา จันทร์จินดา |
44 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาววรัญญา พรมฉิม |
1. นายยุรนันท์ ยะโสธร |
45 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
86.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายณัฐพล ณัฏฐศาสตร์ |
1. นายยุรนันท์ ยะโสธร |
46 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
84.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐพิมล สุปิรัยธร |
1. นายยุรนันท์ ยะโสธร |
47 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาววารุณี ฤทธิ์เลิศ |
1. นางสาวศริญญา จันทร์จินดา |
48 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธันยชนก ลำใย |
1. นายนิพนธ์ วรรณศรีเพ็ชร |
49 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกัญญลักษณ์ เทพเทียนชัย 2. นางสาวชุตานันท์ ฉิ่งเล็ก 3. นางสาวชุติยนันท์ ฉิ่งเล็ก 4. นางสาวประภัสสร ป้องเพชร 5. นางสาวปัณฑิตา สีชมภู 6. นางสาววาสนา ประการะนัง 7. นางสาวศลิษา จันทา 8. นางสาวสรวิสา ฤทธิ์บัว |
1. นายณัฐวุฒิ ขาวสมุทร 2. นายธีรศักดิ์ ด่านแก้ว |
50 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 |
86.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกชพรรณ กาพล 2. เด็กหญิงชัญญานุช อุทธา 3. เด็กหญิงนันทิกานต์ กล้าหาญ 4. เด็กหญิงปริตา พงษ์รอด 5. เด็กหญิงพิญาดา ชัยศรี 6. เด็กหญิงเกวลีน กอตระกูลวัฒนา 7. นางสาวเขมนิจ รัตนมณี 8. นางสาวเมนูกาเทวี - |
1. นายณัฐวุฒิ ขาวสมุทร 2. นายธีรศักดิ์ ด่านแก้ว |
51 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิรัชญา ตาละลักษณ์ 2. เด็กหญิงจิราวรรณ เจี้ยมดี 3. เด็กหญิงณัฐวิมล พงษ์ประยูร 4. เด็กหญิงดวงกลม จินดา 5. เด็กหญิงโกลัญญา สิงห์โต |
1. นายณัฐวุฒิ ขาวสมุทร 2. นายวรากร พลสุรินทร์ |
52 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงภูรินทร์สิตา ทัฬห์พิชญกุล |
1. Mr.Bhabok Kupar Dohling |
53 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพิมพ์พิชชา สุยะลา |
1. Mr.Bhabok Kupar Dohling |
54 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
94.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอนุสรา บุษษะ |
1. นางสาวบุสริน บินมามะ |
55 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปราณปริยา กิมอูน |
1. MissIsabelle Marie Paroyan |
56 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.1-ม.3 |
89.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนภสร นกไธสง 2. เด็กชายประกิจ ชวนชม 3. เด็กหญิงพรรณปพร สังข์ประเสริฐ 4. เด็กหญิงสุภัสตรา ชูยินดี 5. เด็กหญิงสุภัสสร ชูช่วย |
1. นายยุรนันท์ วรรณรักษ์ 2. นางสาววรรณดี ถวิลบุญ |
57 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) (*สิ้นสุดระดับเขต*) ม.4-ม.6 |
86.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวพลอยภูรี เทศสมบูรณ์ 2. นางสาวมนัสนัน เพชรสังคุณ 3. นางสาวมนัสนันท์ ทวยจันทร์ 4. นางสาวอาทิติยา พูลศักดิ์ 5. นางสาวอุรัสยา เกตุแก้ว |
1. Mr.Chen Hsin-Hung 2. MissSheila Villalobos |
58 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 |
90.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาวดี สุกใส 2. เด็กหญิงพิมภิรัศมิ์ ชิตะวิมลรุจน์ |
1. นางสาวศศิกมล บุญประถัม 2. MissLiu Bingfang |
59 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 |
90.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพรพรรณ สุวรรณรัตน์ 2. นางสาวสิริมณี วังมะนาวพิทักษ์ |
1. นางศุภลักษณ์ ฐิตะฐาน 2. MissLiu Bingfang |
60 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวดุษดี วิชิตโพธิ์กลาง 2. นางสาวธัญชนก พุ่มกุมาร |
1. นางสาวจีราพร เชื้อวัฒนา 2. นางสาวศิรภรณ์ ศักดิ์ทอง |
61 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวญาณิน มะยมทอง 2. นางสาวภาวินี เมียวประโคน |
1. นางสาวศศิกมล บุญประถัม 2. นางสาวศุภลักษณ์ ฐิตะฐาน |
62 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
86.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชินาธิป สีตารมณ์ 2. นายณัฐพนธ์ เมฆหมอก 3. นายภานุพล เส็งคิศิริ 4. นางสาวมัณฑนา คามะปะใน 5. นายสรวิชญ์ สายสวาท |
1. นางสาวจีราพร เชื้อวัฒนา 2. นางสาวศิรภรณ์ ศักดิ์ทอง |
63 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 |
91.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฟลอรองซ์ลานนา พอล์ช เยาวโรจน์ |
1. Mr.Devon Wilson II |
64 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 |
81.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชาญวิทย์ หัตเถื่อน 2. เด็กชายนริศ หินทอง 3. เด็กชายบวรศักชาฏา เทศลำลึก 4. เด็กหญิงพรพรหม ทิพย์บำรุง 5. เด็กชายพลพิชิต ชิณสิทธิ์ 6. นายลภัส สัมมาขันธ์ 7. เด็กหญิงวนิดา คงดี 8. เด็กชายศักดิธัช บุญอาจ |
1. นางดวงเดือน นามนัย 2. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ 3. นางสาวรุ่งอรุณ จิตรตั้งตรง |
65 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกฤษดา ยุพงษ์ 2. นายกันตินันท์ คชเวช 3. เด็กชายชนาวิน ทองศรี 4. นายศักดินนท์ แก้วเจริญ 5. นายสุกฤษฏิ์ คุ้มเมือง 6. นายอนุสรณ์ ญาติประชุม |
1. นางดวงเดือน นามนัย 2. นางรุ่งทิพ ยงยืน 3. นายสุรพงศ์ นามนัย |
66 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธนิษฐา ดวงกระจาย 2. เด็กหญิงนภัสสร เสือสะอาด 3. เด็กหญิงนรารักษ์ หลีเหล็ม 4. เด็กหญิงนฤมล คำหนองหว้า 5. เด็กหญิงน่านฟ้า บัวคล้าย 6. เด็กหญิงพลอยปภัส สวยงาม 7. นางสาวศิริวิมล วันไทรทอง 8. นางสาวสิรินทรามาศย์ คามะปะใน 9. เด็กหญิงอโณทัย เกตุทิม 10. เด็กหญิงโสภิตา ตุ้มทอง |
1. นางดวงเดือน นามนัย 2. นางสาวกัษมาภรณ์ รัตนาวราภรณ์ 3. นางสาวนภัส ขำเพชร |
67 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนากานต์ คูณทวี 2. นางสาวญาณภา วงษาพรม 3. นางสาวธัญธร ร้อยแก้ว 4. นางสาวปาจารีย์ พึ่งโพธิ์ทอง 5. นางสาวพรพิมล บ่อคุ้ม 6. นายพัชรพงษ์ พึ่งคง 7. นางสาวภคพร กองอาษา 8. นางสาวยุพาลักษณ์ นาดี 9. นางสาวสาวิตรี อริยศักดินนท์ 10. นายเตชิต เพชรวงษ์ |
1. นายดวงเดือน นามนัย 2. นางหทัยรัตน์ รัตนมงคลวานิช 3. นายดนัย ปั่นเทพ |
68 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การปฐมพยาบาล ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกรชนก วรรณศรี 2. เด็กหญิงกุสุมา ชัยพานิช 3. เด็กชายธนภูมิ มณีมาศ 4. เด็กชายพงศ์พิพัฒ จริงจิตร 5. เด็กชายพีรพุฒิ ช่างทอง |
1. นางสาวสุชีวัน อยู่คง 2. นางสาวศุภกานต์ สุขหอม |
69 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 |
90.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธนดล รุ่งเรือง 2. นางสาวธัญทิพย์ ฤทธิแก้ว 3. นางสาวนภาวรรณ ปิ่นแก้ว 4. นางสาวนลินนิภา แดงเดช 5. นางสาวนันท์ณภัส สุดแสงจันทร์ 6. นางสาวปรียาภรณ์ ครองยุติ 7. นางสาวภคพร ทองสงค์ 8. นางสาวภาสินี เมียวประโคน 9. นางสาววริษา ม่วงม้วน 10. นางสาวสุจินดา กลิ่นบานชื่น |
1. นางสาวจีราพร เชื้อวัฒนา 2. นายธีรศักดิ์ ด่านแก้ว 3. นายวรากร พลสุรินทร์ |
70 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
92.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกรองแก้ว เชิงชั้น 2. นางสาวแอะเบรอะจอง - 3. เด็กหญิงไอรีน เอฟ โจนัท |
1. นางเยาวเรศ ธุวะนาคะ 2. นางสาวกรกตพรม ทรายแก้ว |
71 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายพงศกร สุขทวี 2. นางสาวพุทธินันท์ ทองมี 3. นางสาวอรนัส สุขแสง |
1. นางสาววิจิตรา เศรษฐี 2. นางสาวทัศน์วรรณ กลิ่นอุบล |
72 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 |
88.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนนทิชา เชื้อเกตุ 2. เด็กหญิงนิลวรรณ ไม้แหลม 3. เด็กหญิงอุไรวรรณ สีพุมมา |
1. นางเยาวเรศ ธุวะนาคะ 2. นางสาวณัฐชยา กาญจนะ |
73 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายณัฐพรรษ ลีศรีทอง 2. นายไพฑูรย์ ชูสวัสดิ์ |
1. นายประเสริฐ กุสลางกูรวัฒน์ 2. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ |
74 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 |
91.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัฐพัฒน์ วิไลศรี 2. เด็กหญิงนวรัตน์ - 3. เด็กชายวัลลภ บุรี |
1. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ 2. นางสาวจริยา จันทร์กระจ่าง |
75 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฐวิภา ปึกทรัพย์ 2. นายปุณณวิช ธรรมมิกะกุล 3. นายวิจิต โกมุก |
1. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ 2. นายณรงค์วิทย์ อู่เงิน |
76 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
93.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชลธิชา เจริญยิ่ง 2. นายภูมิพัฒน์ สุวรรณเกิด |
1. นายณรงค์วิทย์ อู่เงิน 2. นางสาวสมิหรา เดชา |
77 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
88.25 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพีรพัฒน์ เหล่าธิรพานิช 2. เด็กชายเกียรติศักดิ์ แสงอ่อน |
1. นางวันเพ็ญ แสงวิเชียร 2. นางสาวจริยา จันทร์กระจ่าง |
78 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
82.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกานต์พิชชา แสนปัญญา 2. นางสาวโมนิก้า คาเอเซอร์ |
1. นางสาวสมิหรา เดชา 2. นายณรงค์วิทย์ อู่เงิน |
79 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 |
90.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายจิรสิน บริรักษ์ 2. เด็กชายณัชพงศ์ สนโต |
1. นายณรงค์วิทย์ อู่เงิน 2. นางสาวสมิหรา เดชา |
80 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 |
93.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายตุลยวัต สันใจ 2. เด็กชายปภากร อุดมทรัพย์ 3. เด็กชายศรณ์จุฑา มีแก้ว |
1. นายประเสริฐ กุสลางกูรวัฒน์ 2. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ |
81 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 |
92.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธนวัฒน์ วาทะสุนทรกุล 2. นายภาณุนันต์ ศักดี |
1. นายประเสริฐ กุสลางกูรวัฒน์ 2. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ |
82 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 |
88.75 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายตุลยวัต สันใจ 2. เด็กชายศรณ์จุฑา มีแก้ว 3. เด็กชายสมพงศ์ จันทร์เมือง |
1. นายประเสริฐ กุสลางกูรวัฒน์ 2. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ |
83 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 |
85.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธนวัฒน์ วาทะสุนทรกุล 2. นายภาณุนันต์ ศักดี |
1. นายประเสริฐ กุสลางกูรวัฒน์ 2. นางสาวจิตราภรณ์ ไกรวรรณ์ |
84 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายลีออน แม็คเคนซี่ 2. เด็กชายวินเซินท์ นาวิน แอลลิส 3. เด็กชายอนุชาติ ศรีพระจันทร์ |
1. นายสุวัสส์ สุขมี 2. นางสาวแก้วเพชร พิมพ์สว่าง |
85 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกฤษฎา จันทร์เต็ม 2. นายณัฐวัฒน์ คงดี 3. นายผนิศวร อ่อนมิ่ง |
1. นายสุวัสส์ สุขมี 2. นางสาวนภัส ขำเพชร |
86 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายจักรี ชาวบางรัก 2. นางสาวจิตตราภรณ์ นกขุนทอง 3. นางสาวยุพาดี ญาติสันเทียะ 4. นางสาวรวิษฎา สังข์ศิริ 5. นางสาววิยดา ศรีชัยมูล 6. นางสาวเสาวลักษณ์ สังข์ทอง |
1. นางสาวนภัส ขำเพชร 2. นายสุวัสส์ สุขมี 3. นางสาวกัษมาภรณ์ รัตนวราภรณ์ |
87 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
94.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณธิดา ไชยรถ 2. นางสาวนิชธาวัลย์ จันทร์มริด 3. เด็กชายอภิสิทธิ์ ซื่อตรง |
1. นางปนัดดา จันทร์เฮ้า |
88 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวชนมล เอมโอช 2. นางสาวนิสา นามจัด 3. นางสาวศุภาพิชญ์ ขันอาสา |
1. นางสาวปนัดดา จันทร์เฮ้า |
89 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
92.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายทัดเทพ มัณยานนท์ 2. นางสาวพิราภรณ์ สอนสุภาพ 3. นางสาวมนัสวีย์ หวังคลี |
1. นางสาวอรุณาภรณ์ สุขนาน 2. นางณัฐวรรณ ธรรมรักษ์ |